ที่สุดของอินสตาแกรมยอดนิยมแห่งปี 2017 

In Fashion, News by L'Officiel Mode

Instagram ใดคือผู้คว้าชัยอัตราการเติบโตของยอดผู้ฟอลโลว์ จนติดแอ็กเคานท์ยอดนิยมแห่งปี!  

อาจกล่าวได้ว่าช่องทางโซเชียล มีเดียที่เข้ามามีบทบาทในชีวิตประจำวันในการบอกผ่านตัวตน และความรู้สึกนึกคิด ไม่แพ้เฟสบุ๊คและทวิตเตอร์ในทุกวันนี้ คงต้องให้การเติบโตอย่างก้าวกระโดดของ Instagram ที่หลังจากยุบรวมกิจการเข้ากับเฟสบุ๊ค(ด้วยตัวเลขการซื้อขายมูลค่าถึง 1,000 ล้านดอลล่าร์) ก็ดูจะมีทิศทางการพัฒนาแพลตฟอร์มใหม่ๆ ให้มีลูกเล่นที่น่าสนใจจนกลายเป็นเครื่องมือสื่อสาร อีกหนึ่งช่องทางที่ตลอดปี 2017 ที่ผ่านมามีอัตราเติบโตถึง 41% ในประเทศไทย จนถือได้ว่าติดอันดับทื่ 13 ของโลกเลยทีเดียว

Sir Carter and Rumi 1 month today. 🙏🏽❤️👨🏽👩🏽👧🏽👶🏾👶🏾

A post shared by Beyoncé (@beyonce) on

ซึ่งล่าสุด ทางอินสตาแกรมได้มีการจัดอันดับฐานข้อมูลการใช้แพลตฟอร์มต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นคำแฮชแท๊ก#love ยอดฮิตที่ถูกใช้มากที่สุดแห่งปี, puppy filter (หรือที่เรียกกันว่าhonestly ) คือฟิลเตอร์ที่คงความนิยมตลอดกาล ไล่เรื่อยไปถึงแอ็กเคานท์คนดังในสาขาต่างๆ ที่สร้างตัวเลขผู้ติดตามให้มีฟอลโลว์เวอร์เติบโตอย่างต่อเนื่อง….นั่นรวมไปถึงแอ็กเคานท์ของคนและแบรนด์ในแวดวงแฟชั่น ที่ลอฟฟีเซียลจะมาอัพเดทให้รู้กันอีกด้วย

Film of the #CHANELSpringSummer 2018 show. See the full video on chanel.com through link in bio #PFW

A post shared by CHANEL (@chanelofficial) on

เริ่มต้นกันที่ 10 แอ็กเคานท์ยอดการเติบโตสูงสุด ในสาขา ‘ดีไซเนอร์และแบรนด์แฟชั่ชั้นนำ’ ปี 2017  ได้แก่

  1. Chanel (@chanelofficial):  เติบโตขึ้น  9.6 ล้าน followers
  2. Gucci (@gucci):  เติบโตขึ้น 8.1 ล้าน followers
  3. Louis Vuitton (@louisvuitton): เติบโตขึ้น  7 ล้าน  followers
  4. Dior (@dior): เติบโตขึ้น  5.9 ล้าน followers
  5. Victoria Beckham (@victoriabeckham): เติบโตขึ้น  5.7 ล้าน followers
  6. Supreme (@supremeny): เติบโตขึ้น  4.8 ล้าน followers
  7. Dolce & Gabbana (@dolcegabbana): เติบโตขึ้น 4.5 ล้าน followers
  8. Prada (@prada): เติบโตขึ้น  4.3 ล้าน  followers
  9. Calvin Klein (@calvinklein): เติบโตขึ้น  3.9 ล้าน  followers
  10. Versace (@versace_official) : เติบโตขึ้น  3.5 ล้าน  followers
ขอแนะนำ:  A GRACEFUL NEXT STEP

โดยหากวัด อัตราการเติบโตจากตัวเลขปีที่ผ่านจะเห็นได้ว่า ความร้อนแรงของเทรนด์นิวโอเรียนทัล สร้างกระแสให้กุชชี่กลับมาทวงบัลลังก์ผู้ติดตามได้อย่างไม่ยากเย็น ซึ่งรวมไปถึงความฮอตเกินพิกัดของ Louis Vuitton X Supreme ที่ดึงความสนใจจากผู้คนในโลกโซเชียล ให้หันมาติดตามทั้งสองแบรนด์อย่างไม่ต้องเสียงทรัพย์สำหรับรอบู๊ส! เพิ่มยอดเลยทีเดียว

thank you! thank you!

A post shared by Kendall (@kendalljenner) on

ถัดมากับแอ็กเคานท์ของเหล่านางแบบแถวหน้า ที่โหนกระแสการกลับมาของบรรดาท็อปโมเดลในฐานะ อิทเกิร์ลปี 2017  ด้วยตัวเลขฟอลโลว์เพิ่มขึ้นแบบทวีคูณ

  1. Kendall Jenner (@kendalljenner): เติบโตขึ้น  12 ล้าน followers.
  2. Gigi Hadid (@gigihadid): เติบโตขึ้น  8 ล้าน followers.
  3. Bella Hadid (@bellahadid): เติบโตขึ้น  6 ล้านfollowers.
  4. Chrissy Teigen (@chrissyteigen): เติบโตขึ้น  5 ล้าน followers.
  5. Emily Ratajkowski (@emrata): เติบโตขึ้น  5 ล้าน followers.
  6. Cara Delevingne (@caradelevingne): เติบโตขึ้น   4 ล้าน  followers.
  7. Taylor Hill (@taylor_hill):   เติบโตขึ้น  2 ล้าน followers.
  8. Ashley Graham (@theashleygraham):   เติบโตขึ้น  2 ล้าน followers.
  9. Gisele Bündchen (@gisele): เติบโตขึ้น  2 ล้าน followers.
  10. Hailey Baldwin (@haileybaldwin) : เติบโตขึ้น   1.9 ล้าน  followers
ขอแนะนำ:  HER OWN FAIRY TALE

แน่นอนว่าในโผนี้ ชื่อของ Kendall Jenner นางแบบเซเลบริตี้คนดังวัย 22 ปี ที่รั้งดีกรีท็อปโมเดลค่าตัวสูงที่สุดแห่งปี ย่อมมีตัวเลขผู้ติดตามสูงที่สุดไปอย่างไม่ต้องสงสัย ขัดกับยอดวิวอินสตาสตอรี่ของ Bella Hadid ที่เธอคอยอัพเดทเรื่องราวในชีวิตนางแบบจนไต่อันดับคว้ายอดวิวสูงสุดไปครอง  แต่ทั้งหมดนี้ก็ยังดูไกลห่างจาก Selena Gomez นักร้องสาวคนดังที่คงสถิติผู้ติดตามถึง 130 ล้านฟอลโลว์เวอร์เลยทีเดียว

Wolves video x @marshmellomusic is out now! Watch it first on @applemusic 🐺

A post shared by Selena Gomez (@selenagomez) on

Share this Post